Sáng ngày 28/12, Đảng bộ xã Hòa Đồng tổ chức Hội nghị tổng kết công tác năm 2023, chỉ tiêu, nhiệm vụ và giải pháp năm 2024.
Các đại biểu tham dự Hội nghị
Chủ trì Hội nghị đồng chí Hà Lương Đức, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy; đồng chí Nguyễn Văn Thắng, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã và đồng chí Đinh Ngọc Sum, PBT Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã.
Các đồng chí nguyên lãnh đạo xã qua các thời kỳ
Tham dự Hội nghị ở huyện có các đồng chí Lê Thị Hồng Lưu, UV BTV HU, Chủ nhiệm UBKT Huyện ủy; Võ Bá Đạt, HUV, Chánh Văn phòng Huyện ủy; Nguyễn Thị Phi, Phó Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy; Nguyễn Vũ Thành Phi, Phó ban phụ trách Ban Dân vận Huyện uỷ. Ở xã có các đồng chí Hà Lương Đức, HUV, Bí thư Đảng ủy; Nguyễn Văn Thắng, PBT Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã; Đinh Ngọc Sum, PBT Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã; các đồng chí trong Ban Thường vụ Đảng ủy, các đồng chí nguyên lãnh đạo xã qua các thời kỳ; các đồng chí trong Ban Chấp hành Đảng bộ, toàn thể đảng viên trong toàn Đảng bộ.
Đồng chí Hà Lương Đức, HUV, Bí thư Đảng ủy phát biểu khai mạc Hội nghị
Năm 2023, bên cạnh một số thuận lợi cơ bản, vẫn còn gặp không ít khó khăn, đó là: tình hình thời tiết diễn biến bất thường, giá một số mặt hàng sản xuất biến động theo hướng tăng cao…, đã tác động trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh, đời sống của nhân dân và việc thực hiện nhiệm vụ chính trị của xã. Trước tình hình đó, được sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo và giúp đỡ của Huyện ủy, Ban Thường vụ, Thường trực Huyện ủy, chính quyền huyện và các phòng ban chuyên môn huyện, sự đoàn kết, thống nhất cao của cả hệ thống chính trị triển khai thực hiện quyết liệt nhiều giải pháp đồng bộ phù hợp nên tình hình kinh tế - xã hội tiếp tục phát triển, an sinh xã hội được đảm bảo, quốc phòng – an inh được giữ vững, hoạt động của chính quyền, Mặt trận Tổ quốc và các đoàn thể chính trị - xã hội có nhiều tiến bộ, công tác xây dựng đảng được tăng cường, đạt được những kết quả tích cực. Đảng ủy đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai thực hiện nhiệm vụ đạt và vượt 11/11 chỉ tiêu chủ yếu mà Nghị quyết Đảng bộ xã đã đề ra, trong đó 06 chỉ tiêu vượt, chiếm 54,54%; 05 chỉ tiêu đạt, chiếm tỷ lệ 45,46%.
![](/uploads/news/2023_12/image_17.png)
Đồng chí Nguyễn Văn Thắng, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã
thông qua báo cáo Tổng kết; báo cáo công tác KT, GS năm 2023 tại Hội nghị
Phát huy những thành tích đạt được, khắc phục những hạn chế, khuyết điểm trong năm 2023. Năm 2024, Đảng bộ xã tập trung triển khai thực hiện một số nhiệm vụ trọng tâm như: Tiếp tục thực hiện các chỉ tiêu Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp nhiệm kỳ 2020-2025; Nâng cao năng lực và sức chiến đấu của tổ chức Đảng và đảng viên; Tăng cường kỷ luật, kỷ cương, nâng cao trách nhiệm trong thực thi công vụ của cán bộ, công chức, đảng viên trong toàn Đảng bộ; Xây dựng chính quyền trong sạch vững mạnh, nâng cao hiệu quả hoạt động của MTTQ Việt Nam xã và các đoàn thể, tổ chức xã hội; Tăng cường công tác kiểm tra, giám sát, duy trì tốt nề nếp sinh hoạt chi bộ Đảng và phát triển đảng viên mới, giữ gìn đoàn kết nội bộ, quyết tâm hoàn thành chương trình mục tiêu, phát triển kinh tế - xã hội trong năm 2024. Tiếp tục thực hiện quyết liệt chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới, giữ vững và nâng cao chất lượng các tiêu chí nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu; triển khai kế hoạch thực hiện mô hình chuyển đổi số trong xây dựng NTM hướng tới xã nông thôn thông minh.
![](/uploads/news/2023_12/image_18.png)
Đồng chí Lê Thị Hồng Lưu, UV BTV Huyện ủy, Chủ nhiệm UBKT Huyện ủy
phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị
Tại Hội nghị, Đảng bộ xã đã khen thưởng cho các tập thể và cá nhân đảng viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023.
Tin, ảnh: Thị Nhiệm