Chiều ngày 15/12, tại Hội trường UBND xã Hòa Đồng, Hội LHPN tỉnh Phú Yên phối hợp Hội LHPN huyện Tây Hòa tổ chức Hội nghị tập huấn chăm sóc sức khỏe, dinh dưỡng cho bà mẹ và trẻ em; phổ biến kiến thức phòng chống bệnh ở trẻ em cho 180 cán bộ, hội viên phụ nữ trên địa bàn huyện.
Dự Hội nghị ở tỉnh có đồng chí Trần Thị Binh, Phó Chủ tịch Hội LHPN tỉnh Phú Yên; ở huyện có đồng chí Trương Thị Ngọc Thúy, Phó Chủ tịch Hội LHPN huyện cùng cán bộ, hội viên Hội phụ nữ các xã, thị trấn.
Báo cáo viên Hội LHPN tỉnh truyền đạt kiến thức cho hội viên, phụ nữ
Tại đây, các hội viên phụ nữ đến từ các xã, thị trấn đã được truyền đạt những kiến thức và tư vấn cách chăm sóc sức khỏe, dinh dưỡng cho bà mẹ và trẻ em như: Cách bổ sung các loại Vitamin, khoáng chất cần thiết cho sức khỏe phụ nữ mang thai và trẻ em; kiến thức chăm sóc thai nghén, phương pháp chẩn đoán trước sinh, sàng lọc sơ sinh, dinh dưỡng trẻ dưới 01 tuổi và dinh dưỡng trẻ trên 01 tuổi. Cùng với đó, thông tin về cách phòng chống các bệnh thường gặp ở trẻ em như bệnh về đường hô hấp, sốt xuất huyết,...
Quang cảnh Hội nghị
Thông qua hội nghị, giúp cán bộ, hội viên phụ nữ nâng cao kiến thức và thực hành về chăm sóc dinh dưỡng cho phụ nữ có thai và cho con bú, nuôi con bằng sữa mẹ, ăn bổ sung hợp lý, theo dõi tăng trưởng, phòng chống thiếu vi chất dinh dưỡng, quản lý suy dinh dưỡng tại cộng đồng; từ đó góp phần cải thiện tình trạng suy dinh dưỡng thấp còi, nâng cao thể trạng và tầm vóc người Việt Nam, góp phần xây dựng gia đình hạnh phúc, cộng đồng tiến bộ./.