Chiều ngày 15/5/2023 Công an xã Hoà Đồng tổ chức tuyên truyền, phổ biến kiến thức, tập huấn kỹ năng về PCCC và CNCH, thoát nạn và hướng dẫn cài đặt VNEID cho cán bộ, giáo viên, nhân viên và học sinh trường THCS Nguyễn Thị Định.
Quang cảnh buổi tuyên truyền
Tham dự buổi tuyên truyền có Trung tá Nguyễn Thị Thanh Xuân, Đội trưởng Đội QLHC về TTXH huyện Tây Hoà, Trung uý Đặng Tấn Lam, báo cáo viên Đội QLHC về TTXH huyện Tây Hoà; lực lượng Công an xã; Ban giám hiệu nhà trường, tập thể cán bộ, giáo viên, nhân viên và toàn thể học sinh của trường cũng tham dự đông đủ.
Trung uý Đặng Tấn Lam, Đội QLHC về TTXH huyện Tây Hoà báo cáo các nội dung tuyên tuyền
Tại buổi tuyên tuyền, Trung uý Đặng Tấn Lam, báo cáo viên Đội QLHC về TTXH huyện Tây Hoà quán triệt đầy đủ nội dung Nghị định, Thông tư, Chỉ thị và các Văn bản có liên quan đến công tác PCCC và CNCH về nâng cao hơn nữa nhận thức, trách nhiệm của Ban Giám hiệu Nhà trường, của giáo viên và học sinh về vai trò, ý nghĩa, tầm quan trọng của công tác PCCC và CNCH nhằm mục đích ngăn chặn, đẩy lùi, tiến tới chấm dứt xảy ra cháy gây hậu quả nghiệm trọng….
Một số hình ảnh hướng dẫn, thực hành công tác PCCC và CNCH
Qua buổi tuyên truyền, quán triệt đầy đủ các nội dung Nghị định, Thông tư, Chỉ thị và các văn bản liên quan công tác PCCC, vai trò, ý nghĩa, tầm quan trọng của công tác phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ tạo chuyển biến mạnh mẽ trong việc chấp hành và thực hiện các quy định pháp luật, biện pháp PCCC và CNCH; phòng ngừa, nâng cao kiến thức, kỹ năng xử lý tình huống cháy, nổ; kịp thời xử lý ban đầu có hiệu quả khi xảy ra cháy, nổ góp phần bảo đảm an ninh, trật tự trong trường học, giảm thiệt hại nghiêm trọng về người và tài sản./.
Tin, ảnh: Thị Nhiệm